Jagora zuwa ajiyar abinci na gaggawa

daskare bushewar abinci

Wataƙila akwai lokutan da za ku tsaya waje na ɗan lokaci. A karkashin wadannan yanayi, za ku so ku sami abinci tare da ku don dawwama a waɗannan kwanakin da ba ku da gida. A zahiri, ba za ku iya ɗaukar dafaffen abinci tare da ku ba kuma a nan ne mahimmancin adana abinci ya shigo daidai. abincin da ke da tsawon rai kuma ana siya don ajiya azaman abincin gaggawa.

Ɗayan zaɓi na waɗannan nau'ikan abinci shine bushe-bushe. Irin waɗannan nau'ikan abinci suna bi ta tsari don cire ruwan da ke cikin su a hankali. Wannan a hankali cire abun ciki na ruwa yana tabbatar da cewa yawancin abubuwan gina jiki da bitamin sun kasance cikakke. Yawancin lokaci, sai ki zuba ruwa kadan ki barshi ya zauna kusan 10 mintuna bayan an motsa shi da kyau.

Irin wannan nau'in abinci kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo kuma ana iya adana wasu har zuwa 25 shekaru ko fiye. Wannan ba shakka yana nufin ba lallai ne ku maye gurbin su sau da yawa kafin ranar karewarsu kuma ku adana kuɗi a cikin dogon lokaci..

A kan bunƙasa rayuwa, misali, kewayon busassun abinci iri-iri ne, daga stew naman sa da 'ya'yan itatuwa zuwa kayan abinci masu dadi irin su cheesecakes.

Daskare-bushe – ciki har da danyen kayan lambu, miya da stew mixs, kayayyakin kiwo iri-iri – wani sanannen kayan abinci ne na adana busassun abinci.

Har yanzu kuma, Ana kallon wannan gaskiyar a matsayin tushen jin daɗi ga mutanen da suka raina hikimar gina kayan abinci na gaggawa; yana taimakawa wajen tunanin waɗannan kalmomi na izgili da ke gujewa daga bakin da ke cike da abinci mai sauri wanda aka yi da ainihin abubuwan da "masu shirye-shirye" ke adanawa da yawa..

Don haka, a fili, 'rashin hankali' na adana busassun abinci ya ta'allaka ne a cikin batun fifikon lokaci: mutanen da ke yin dabarun rayuwa suna jinkirta jin daɗi, zuba jari a cikin abincin da za su ci a nan gaba, yayin da masu zaginsu suke bata kudi – aro mai yawa – a kan abinci "mai arha"., suna ci yanzu kuma su biya daga baya. Yana iya zama “sanyi”, amma tabbas ba wayo bane.

Bayan karkatacciyar fatar mutuwa ko sha'awar wahala, me yasa wani zai dauki lokaci don samun isassun kayan abinci da za a iya adanawa?

Yanzu yaya kuke tsara ajiyar abincinku

Shirin ajiyar abinci na gaggawa

Anan akwai ƴan tsare-tsare don taimaka muku da dangin ku tsara shirin ajiyar abinci yayin da ba ku nan.

  • Fara da a 72 Kit ɗin Abincin Gaggawa na Sa'a da 7 Rukunin Abincin Rana na Gidan Dutse Daskare Busassun Buhunan Abinci ga kowane ɗan uwa a gidanku. Koyaushe kiyaye ƙarin ruwa tare da shi a wuri mai sanyi, idan ze yiwu.
  • Yi shirin ajiyar abinci na gaggawa na ɗan gajeren lokaci don ku da danginku don 3 ku 6 watanni a gidan ku. Za ka iya samun babban iri-iri na farawa, kayan lambu da kayan zaki tare da Thrive life Busashen abinci daskare, wanda ke da tsarin rayuwa 7 ku 30 shekaru. Abincin rayuwa mai sauƙi yana da sauƙin shirya tare da ruwan zafi ko sanyi kuma shine mafi daɗin daskare-busashen abinci a kasuwa.
  • Yi shirin ajiyar gaggawa na dogon lokaci don ku da danginku don 1 ku 2 shekaru, amma ya dade idan zaka iya. Wasu mutane suna adanawa 3 ku 5 shekaru na bushe-bushe abinci. Busashen Abinci Masu Daskarewa Rayuwa suna da kyau ga wannan, kamar yadda suke da rayuwar rayuwa 25-30 shekaru. Kuna iya samun su a cikin fakitin ajiyar abinci da aka ƙera, ceton lokaci da kudi! Ana ba da shawarar cewa ku ajiye waɗannan abincin a wuri mai sanyi a cikin gidanku, kamar gareji, ginshiki, ko cellar, idan akwai.
  • Yi akalla biyu 72 Kayan abinci na gaggawa na sa'a a cikin jakar baya a cikin motarka ko babbar motar da ke da ruwa mai yawa idan akwai gaggawa tare da abin hawan ku.

Wannan jeri na iya zama 5 sau muddin tare da duk ƙarin abubuwa don shirya ku don shirye-shiryen gaggawa, amma mafi mahimmancin abubuwan da za a fara da su shine busasshen abinci (Abubuwan abinci masu haɓaka rayuwa babban zaɓi ne) da ruwa mai tsafta.

Me yasa tafi tare da Thrive life?

Yana da mahimmanci koyaushe a yi la'akari da tanadin busassun abinci waɗanda ke da tsawon rai. A ra'ayinmu, Busashen Abinci mai daskarewa rayuwa shine mafi kyawu kuma ga me yasa:

 

Tsarin bushewar daskarewa da ake amfani da shi don ƙirƙirar busasshen abinci a cikin bunƙasa rayuwa yana kiyaye kyawawan halaye na abinci.. Mafi mahimmanci, yana riƙe da enzymes na halitta a cikin abinci, domin ku ci lafiya. Abincin kuma yana da tabbacin dandana mai kyau bayan 30 shekaru.

An yi busasshen abinci mai daskarewa na rayuwa tare da kayan abinci iri ɗaya da abincin gida, amma kawai dauka 10 mintuna don shirya. An ƙirƙiri busassun abinci mai daskare ta amfani da mahimman matakai guda uku.

Na farko, suna siyan kayan inganci masu inganci. Na biyu, Kayan aikin bushewa na daskare abinci yana da fa'idodi daban-daban, yadda yake sanya abincinku dandana, duba da ci gaba da sabo, rage nauyi, da kuma riƙe ƙarin abubuwan gina jiki. Na uku, Tsarin girkinsa yana sanya busasshen abinci na gida, daya daga cikin kamfanoni kawai don dafa girke-girke kafin a daskare-bushe. Wasu kawai suna haɗa abubuwan busassun daskare a cikin fakiti.

Ya kamata a adana busasshiyar abinci mai daskare a rayuwa cikin tsabta da bushewa, ba tare da ɗaukar tsayin daka zuwa matsanancin yanayin zafi ba da kuma guje wa kowane yanayi da zai iya lalata marufi, kamar huda, hakora ko tsatsa.

Cikakkiyar Rayuwa Daskare Busashen Abinci shine gidan ku daga gida.

 

 

Bitar sauran shagunan abinci masu daskarewa

Augason Farms

Wannan yana ɗaya daga cikin mafi kyawun kamfanonin ajiyar abinci saboda yana saka hannun jari sosai a cikin dandano kuma yana ba da duk abubuwan da ake buƙata don shirya abinci tare da mafi kyawun inganci.. Wannan kamfani kuma yana da zaɓi mai ban sha'awa ga waɗanda ke jin daɗin cin abinci maras yisti da kayan lambu, kuma yana kula da ƙananan farashi don kayan aikin la carte, don haka kuna da damar ganin ko siyan wasu abinci jari ne mai kyau. domin ajiya. abinci na dogon lokaci.

Ma'ajiyar abinci augason Farms

Augason Farms yana ba da babban haɗakar mahimman kayan abinci, kamar miya, daskare-bushe 'ya'yan itatuwa, wake, sha mixes, da kayan lambu. Ruwan sha da masu tace ruwa sun ɓace daga zaɓinku. Samun abinci mai kyau na rayuwa yana da kyau, amma ba tare da tsabta ko ruwan zafi da yawa na iya zama mara amfani a cikin gaggawa. Mahimman Gaggawa sabis ne wanda ke ba da mafita na samar da ruwa tare da zaɓin abincin ku.

 

Idan kuna shirin yin zango ko buƙatar wannan abincin na ɗan gajeren lokaci, yana da kyau a zaɓi abincin da aka riga aka shirya a wannan kantin – sai dai idan kuna tunanin za ku iya samun gwangwani 52-oce na cuku mai laushi a cikin kome ba. na lokaci. Kuna iya siyan manyan akwatunan ajiyar abinci masu girma tare da isasshen abinci da zai wuce ƴan shekaru, amma akwai zaɓuɓɓuka don yanayi na ɗan gajeren lokaci kuma.

Wannan sabis ɗin yana ba da kyakkyawar haɗakar kayan masarufi kamar miya, daskare-bushe 'ya'yan itatuwa, wake, sha gauraye da kayan lambu. Ruwan sha da masu tace ruwa sun ɓace daga zaɓinku. Samun abinci mai kyau na rayuwa yana da kyau, amma ba tare da tsabta ko ruwan zafi da yawa na iya zama mara amfani a cikin gaggawa.

 

 

 

Hikimar abinci ajiya

Kayan gaggawa ko na rayuwa dole ne a fili sun ƙunshi abinci. Ba kawai wani abinci ba, amma gabaɗaya busassun abinci na rayuwa waɗanda suka dace da yanayin da kuka sami kanku a ciki. Ɗaya daga cikin sanannun kamfanoni da suka ƙware wajen kerawa da siyar da abinci da aka riga aka yi don dalilai na gaggawa shine Abinci mai hikima., Inc.

 

Mutane da yawa suna da'awar cewa Abinci mai hikima yana ba da mafi kyawun rayuwa, gaggawa, da abinci na zango a kasuwa, kuma saboda kyawawan dalilai. Ba kamar sauran abinci iri ɗaya ba, Abincin da aka bushe daskare shine mafi arha duka. Bugu da kari, an cushe shi a cikin ƴan ƙaramin jaka, don haka yana da sauƙin ɗauka da haske, yana da dandano mai girma, kuma ya zo da iri-iri.

Abincin tsira bai kamata ya lalace cikin sauƙi ba don a adana su na dogon lokaci. Abinci mai hikima yana da 25 shekara shiryayye rayuwa!

 

Samfuran Abinci masu hikima kuma suna zuwa a cikin marufi ko jakunkuna waɗanda za a iya rufe su, waxanda ake ajiyewa a manya, buckets filastik masu ƙarfi. Waɗannan guga suna da ban mamaki don ɗauka, har ma da yaro, ta yadda a cikin gaggawa kai da yaronka za ku iya ɗaukar abincin na wata ɗaya ko biyu.

Guga zai zo da amfani ga sauran abubuwa kuma, kamar tono da zubar da shara. Ƙari, kasan kowace kwantena an siffata su ta yadda za su kulle tare idan an tara su, don haka ba sa ɗaukar sarari da yawa a cikin ginin ku, sito, ko kuma duk inda kuka shirya sanya ku. abincin tsira da suke bayarwa.

 

Lokacin siyan samfuran Abinci masu hikima, za ku iya zaɓar tsakanin karin kumallo, abincin rana da abincin dare zažužžukan, da kuma zaɓin kayan lambu masu bushewa daskare, 'ya'yan itatuwa da nama.

Wasu daga cikin zaɓuɓɓukan karin kumallo na gourmet sun haɗa da crunchy granola, hatsi, da apple kirfa. Zaɓin ku don abincin dare da abincin rana ya ƙunshi abinci mai daɗi da daɗi kamar taliya Alfredo, chili ko macaroni da cuku, rotini, tortillas ko tumatir Basil miya, stroganoff da teriyaki tare da shinkafa. Abubuwan su suna da sauƙin shiryawa. Wasu abincinku suna buƙatar tafasasshen ruwa kawai da bayansu 12-15 mintuna abincinku zai shirya.

 

Ajiye abinci mai hikima ba lallai ba ne ya ƙare da bala'i masu alaƙa da bala'i. Hakanan zaka iya cinye abincin gaggawa da aka adana a lokutan da ku ko dangin ku ke buƙatar abinci mai sauri, amma sun gaji da girki.

Ƙimar sinadirai da ɗanɗanon samfuran Wise Foods tabbas zai zama babban madadin abincin gida. Ƙari, idan kun tara irin waɗannan nau'ikan abinci, Hakanan za ku kasance cikin shiri don duk wani rikicin tattalin arziki da zai iya tasowa nan gaba.

Kula da abinci na gaggawa zai tabbatar da cewa iyalinka suna samun abinci mai kyau a duk lokacin tashin farashin kayayyaki da kuma matsalolin kuɗi.

Gidan dutse ya daskare busasshen abinci

Gidan Abinci, samar da busassun abinci na wani takamaiman lokaci, duk abincin gaggawa ya kamata ya ƙunshi haɗin furotin, carbohydrate, da mai. Idan kuna tattara kayan ajiyar kayan abinci na gaggawa tare da kayan cikin kantin sayar da kayayyaki, yana da kyau a sami zaɓi na naman da aka warke da gwangwani, 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, kukis, hatsi, da ruwa. Dole ne akwai buɗe akwatin da tushen zafi, kamar murhu ko murhun lantarki.

 

Wannan Kit ɗin Abincin Gidan Dutsen ya ƙunshi karin kumallo uku, kayan lambu gefen uku, da fakitin oza 10 na abincin rana ko abincin dare, wadataccen abinci ga babba guda na kwana uku. Blueberry da Milk Granola, Bacon Scrambled Qwai, Ham da Pepper Scrambled Qwai, Lambun Koren Peas, Dukan hatsi Masara, Yanke Koren wake, Naman sa Stroganoff, Chicken Teriyaki, Chili mac tare da naman sa, shinkafa da kaza, taliya mai bazara, da naman alade mai dadi da tsami tare da shinkafa. Duk waɗannan abincin tsira na gaggawa za a iya shirya su cikin sauƙi a ƙarƙashin yanayi masu wahala ta hanyar ƙara ruwa kuma suna da rayuwar rayuwa na shekaru bakwai. Abokin ciniki mai gamsarwa Christopher Coakley daga Santa Barbara, Calif. Yace, “Abincin Mountain House gabaɗaya ya fi ɗanɗano fiye da sauran busassun daskarewa.

Gina ajiyar abincin ku yana da kyau ga yanayin da kuke buƙatar nisantar da kansa har tsawon makonni biyu. Idan kun yi hasashen cewa sakamakon hakan, yi la'akari da kayan ajiyar abinci na gaggawa. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda., Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda..

Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.

Gidan Abinci 10 Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda., Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda., Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda. 10 Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda. – Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda. – Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda., Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda..

 

Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda.. Suna ɗauke da kwalaye da jakunkuna na abinci daskararre da bushewar da za su iya taimaka muku da danginku na wata ɗaya zuwa sama da shekara guda., ya kamata a ƙara kayan abinci na gaggawa tare da ƙarin bitamin da ma'adanai, kamar yadda ba za ku iya cinye 'ya'yan itatuwa da kayan marmari masu yawa a lokacin bala'i da lokacin dawowa ba.

Kammalawa

Da zarar an sami shirin ajiyar abinci na gaggawa, fara da yin jerin abubuwan cikin sauƙi na abubuwan da ku da dangin ku ke amfani da su a kullum – abubuwan da za ku iya buƙata a cikin gaggawa; kamar abincin da aka fi so & abin sha, bitamin & magunguna, dumi tufafi & takalma, barguna, baturi, kyandirori, karin tsabar kudi, madadin hanyar zafi abinci ko ruwa, rediyo da hannu & tocila, da dai sauransu. Don haka, shirya kanku don kowane irin gaggawa, kuma ku ji daɗin yin shi. Tare da Thrive rayuwa, za ku yi murna da kuka yi.

 

Leave a Comment